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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akiwafariji 
wanafamilia wa Spika Mstaafu wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Hayati Job 
Yustino Ndugaikatika viwanja vya Bunge Jijini Dodoma tarehe 10 Agosti, 2025.



Waziri Mkuu Kassim Majaliwa ametoa wito 
kwa mashirika yasiyo ya kiserikali, sekta 
binafsi na taasisi za dini kuimairisha 
ushirikiano na Serikali na kujiunga katika 
mtandao wa kitaifa wa usimamizi wa huduma 
za kibinadamu.

Wito huo umetolewa na Waziri wa Nchi Ofisi 
ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na Uratibu Mhe. 
Willium Lukuvi wakati akimwakilisha Waziri 
Mkuu katika Maadhimisho ya Siku ya Watoa 
Huduma za Misaada ya Kibinadamu Duniani 
tarehe 19 Agosti, 2025 Jijini Dodoma.

“Ninatoa wito kwa mashirika yasiyo ya 
kiserikali, sekta binafsi na taasisi za dini 
kuimairisha ushirikiano na Serikali na kujiunga 
katika mtandao wa kitaifa wa usimamizi wa 
huduma za kibinadamu, kwa kufanya hivyo 
kutaongeza uratibu, uwajibikaji na ufanisi 
katika kushughulikia majanga” ameeleza
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WAZIRI MKUU MAJALIWA ATOA 
WITO WADAU KUIMARISHA 
USHIRIKIANO NA SERIKALI

Aidha, amesisitiza watoa huduma za kibinadamu kutia 
mkazo katika suala la kuelimisha umma ili wananchi 
waweze kuzingatia maelekezo yanayotolewa na 
wataalamu ili kuweza kupunguza athari za majanga 
pindi yanapotokea.

“Kwa kuwa yapo majanga ambayo hayakwepeki, 
ninawasihi sana watoa huduma za kibinadamu, kutilia 
mkazo suala la kuelimisha umma. Wananchi 
waelimishwe kuzingatia maelekezo yanayotolewa na 
watalaamu ili kupunguza athari za majanga 
yanapotokea” amefafanua.
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WAZIRI LUKUVI ATOA MAAGIZO 
YA RAIS SAMIA AJALI YA 

MGODI NYANDOLWA
Waziri wa nchi Ofisi ya waziri Mkuu Sera, Uratibu na Bunge 
William Lukuvi akimwakilisha Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan ametoa maagizo 
kwa viongozi wa Serikali waliopo maeneo ya ajali ya mgodini 
kushiriki taratibu zote za mazishi kwa walifariki ajali ya 
mgodini na kuwakilisha rambirambi zake kwa wahusika huku 
akisihii kuendelea kuratibu vyema shughuli ya uokoaji 
inayoendelea.

Ameyasema hayo wakati wa kikao na viongozi pamoja na 
ndugu wa waathirika wa ajali ya mgodini katika eneo la tukio 
la ajali ya mgodi unaomilikiwa na Kikundi cha Wachapakazi 
katika machimbo ya Nyandolwa Halmashauri ya wilaya ya 
Shinyanga.

“Rais Samia kaniagiza kuwafikishia salamu za pole na 
rambirambi pia kanituma kuleta maagizo kwa viongozi wa 
serikali waliopo eneo hili kuhakikisha wanahudhuria misiba 
yote ya watu waliopoteza maisha katika ajali hii na 
kuwakilisha rambirambi alizotoa katika familia hizo” 
amesema Lukuvi.
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Naibu Waziri wa Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu), Mhe. Ummy Nderiananga, ameshiriki katika 
hafla ya uzinduzi wa mfumo wa anuani za makazi, unaolenga kutoa huduma ya barua ya utambulisho wa 
mkazi kwa njia ya kidijitali.

Uzinduzi huo umefanyika leo katika Mkoa wa Mjini Magharibi, Zanzibar, ukiongozwa na Mgeni Rasmi, 
Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar, Mhe. Hemed Suleiman Abdulla.

Akizungumza katika hafla hiyo, Mhe. Ummy amepongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, pamoja na Rais 
wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la 
Mapinduzi, Mhe. Dkt. Hussein Ali Mwinyi, kwa 
jitihada zao za kuimarisha huduma za kijamii kupitia 
mifumo ya kidijitali.

"Niwapongeze kwa kuendelea kuhakikisha huduma 
zinawafikia wananchi kwa urahisi zaidi kupitia 
teknolojia. Mfumo huu utarahisisha utambuzi wa 
makazi na uboreshaji wa utoaji wa huduma 
mbalimbali serikalini," alisema Mhe. Ummy.

Aidha, amezipongeza wizara zote za kisekta kutoka 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na 
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kwa ushirikiano 
wao uliowezesha utekelezaji wa mfumo huo 
muhimu kwa maendeleo ya Taifa

UZINDUZI WA MFUMO WA 
ANUANI ZA MAKAZI 
ZANZIBAR WAFANA
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MAKATIBU WAKUU WATETA 
MIKAKATI YA KUENDELEZA 
SAFARI CHANNEL YA TBC

Naibu Katibu Mkuu wa Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na 
Uratibu), Dkt. James Kilabuko, ameongoza kikao cha Makatibu 
Wakuu wa Wizara mbalimbali kilichofanyika leo jijini Dodoma 
kwa lengo la kujadili namna bora ya kuimarisha uendeshaji wa 
Tanzania Safari Channel chini ya Shirika la Utangazaji 
Tanzania (TBC).

Akizungumza katika kikao hicho, Dkt. Kilabuko amesema 
chaneli hiyo imekuwa nyenzo muhimu ya kuitangaza Tanzania kimataifa kupitia vivutio vya utalii vilivyopo 
nchini, hivyo ni muhimu kwa taasisi zote za serikali kushirikiana katika kuiendeleza.

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa TBC, Dkt. Ayub Rioba Chacha, akiwasilisha taarifa kuhusu 
chaneli hiyo, ameishukuru Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
kwa kusaini sheria mpya ya TBC, ambayo imefungua milango ya maboresho ya kiutendaji na kuimarisha 
utoaji wa huduma kwa umma.

Chaneli ya Tanzania Safari Channel imekuwa chombo mahsusi cha kuitangaza Tanzania kama nchi 
yenye vivutio vya kipekee duniani, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kimkakati kukuza sekta ya utalii.
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Serikali imewataka wakulima wa mwani nchini 
kutumia mbinu bora na za kisasa za kilimo ili 
kuongeza uzalishaji wa zao hilo na kuongeza 
ushindani katika masoko ya ndani na nje ya 
nchi.

Hayo, yamebainishwa na Naibu Katibu Mkuu 
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu, 
Dkt. James Kilabuko wakati akifunga mafunzo 
ya kujenga uwezo kwa vikundi 
vinavyojihusisha na kilimo cha mwani 
yaliyofanyika Wilaya ya Mkinga mkoani Tanga 
kwa muda wa siku kumi na mbili kuanzia 
tarehe 04 hadi 15 Agosti,2025.

“Mafunzo mliyojifunza ya kilimo bora cha 
mwani yatawasaidia kuongeza kiwango cha 
uzalishaji na ubora wa mwani katika soko la 
ndani na nje ya nchi,” alisema na kuongeza 
kuwa, “Mafunzo ya uongezaji thamani, 
matumizi bora ya kemikali mnazotumia 
kutengeneza bidhaa mbalimbali zitokanazo na
mwani, vifungashio vya bidhaa, zitazoweza
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SERIKALI YAFUNGUA MILANGO 
YA FURSA, KWA WAKULIMA 

WA MWANI
kuwatambulisha na kuzitangaza bidhaa zenu ndani na 
hata nje ya nchi, upatikanaji wa masoko ya mwani” 
Alisema Dkt. Kilabuko.

Pia Dkt. Kilabuko alisema lengo la kuandaa mafunzo 
hayo ni kutatua changamoto mbalimbali zinazowakabili 
wakulima wa mwani ili kuongezea mnyororo wa thamani 
wa zao hilo nchini.

Vilevile, aliwataka wakulima hao kujipangia utaratibu wa 
kufikisha maarifa waliyoyapata kwa wanakikundi 
wengine ambao hawakupata fursa ya kupata mafunzo 
hayo kwa kufanya mazoezi katika vikundi vyao hususani 
mafunzo ya wokozi na huduma ya kwanza majini.
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SERIKALI YA SISTIZA 
USHIRIKIANO NA SEKTA 

BINAFSI KATIKA 
UTEKELEZAJI WA ASDP II
Serikali imesisitiza umuhimu wa ushirikiano wa karibu kati ya 
sekta ya umma na sekta binafsi katika utekelezaji wa Programu 
ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II), 
hususan katika kuongeza thamani ya mazao ya kilimo, mifugo, 
uvuvi na misitu.

Akizungumza katika kikao kazi cha waratibu wa programu hiyo 
kilichofanyika leo Agosti 27, 2025 jijini Dodoma, Mratibu wa Taifa 
wa ASDP II kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu – Sera, Bunge na 
Uratibu, Dkt. Salim Nandonde, alisema sekta binafsi ni nguzo 
muhimu katika mnyororo wa thamani wa sekta ya kilimo na 
mifumo ya chakula nchini.

“Uratibu wa ASDP II unaoratibiwa katika ngazi ya taifa na Ofisi ya 
Waziri Mkuu pamoja na OR-TAMISEMI katika ngazi za mikoa na 
halmashauri, unalenga kuhakikisha sekta binafsi inashiriki 
kikamilifu, hasa kwenye kuongeza thamani katika mazao na 
mifumo ya chakula ili kuongeza tija na ushindani,” alisema Dkt. 
Nandonde.
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ZANZIBAR YACHOTA UZOEFU 
DODOMA: YAJIANDAA KUJENGA 
MJI WA SERIKALI KISAKASAKA

Kamati ya wataalamu kutoka Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar Ikiingozwa na Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa 
Pili wa Rais Zanzibar Dkt. Islam Seif Salum imetembelea 
miradi mikubwa jijini Dodoma ikiwemo Mji wa Serikali 
Mtumba na Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Msalato, 
kujifunza utekelezaji wa Ujenzi wa Mji wa Serikali.

Ziara hiyo inalenga kuandaa mazingira ya ujenzi wa ofisi 
za Serikali na Baraza la Wawakilishi eneo la Kisakasaka, 
Zanzibar.

Viongozi hao wamempongeza Rais Dkt. Samia kwa 
kuimarisha maendeleo ya Makao Makuu ya Nchi kupitia 
miradi ya kimkakati.
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